whatsapp
Imel

Kuna shigar da tsabtataccen ƙofar tiyata daidai?

Tsabtace kofofin tiyata suna da matukar muhimmanci ga asibitoci. Hanyoyin shigarwa mara kyau ba kawai za su lalata tasirin ƙofar ba, amma har ma sun rage rayuwar sabis na ƙofar. Kuna buƙatar kula da waɗannan abubuwan yayin aikin shigarwa.

Shigar da katako mai tsabta na kofa

Na'urar katako na sama na ƙofa mai tsabta na ɗakin aiki yana buƙatar kulawa ta musamman yayin aikin shigarwa kuma yana da mahimmanci a cikin dukkanin tsarin shigarwa. Saboda chassis yana sanye da kayan aiki na inji kuma an gyara kayan sarrafa lantarki akan shi, ana buƙatar haɗin tsakanin katako da katako, katako da gefen rami don samun wani ƙarfi, ƙarfi, da kwanciyar hankali.

Idan zane a cikin zane-zane na farko ba a cikin wuri ba, dole ne a tuntuɓi ma'aikatan ƙira don aiwatarwa yayin gina babban tsari.

Sassan da aka saka da aka haɗa a duka ƙarshen katako za a ɗora su a cikin ɓangaren simintin da aka ƙarfafa.

Idan an shigar da ƙofar mai tsabta na ɗakin aiki a kan bango mai ɗaukar kaya ko wasu haɗe-haɗe, tabbatar da cewa waƙar alloy na aluminum yana da matakin, madaidaiciya, da karfi bayan shigarwa. Kula da kiyaye matakin lokacin shigarwa, kuma kiyaye kuskuren ƙasa da millimita ɗaya.

Idan katakon ba daidai ba ne, zai haifar da rashin daidaituwa lokacin da ƙofar ke tafiya, wanda zai rage rayuwar injin.

Daraja da shigarwar waƙa

Don ɗaki mai tsabta kofofi sanye take da hanyoyin shiryarwa, katako na katako ya kamata a sanya su daidai a cikin hanyar ƙananan yanayin ƙofar aiki, kuma tsayin katakon katako ya kamata ya fi sau biyu nisa na ƙofar buɗewa. Hanyar ɗaukar hoto ba ta dace ba don tabbatar da ingancin ƙima da haɗin gwiwar ƙananan dogo da bene. Idan an shigar da waƙa na ƙofar mai tsabta na ɗakin aiki a kan firam ɗin ƙarfe mai welded, kayan aikin gaba ɗaya na ƙofar aiki ya kamata ya zama bututun ƙarfe mai murabba'i wanda ya fi tsayin milimita kaɗan fiye da bango, ko wasu kayan da suka dace (ko mafi kyau) ƙarfi.
Shigar da firam ɗin kofa

Lokacin shigar da firam ɗin ƙofa mai tsabta na ɗakin aiki, da fatan za a tabbatar da cewa firam ɗin gabaɗaya ya kasance daidai, madaidaiciya, ƙarfi, matsewa, da karko. Hanya na na'urar ya kamata ya zama santsi kuma ba tare da burrs ba.

Sauran abubuwan da ya kamata a ambata

Bugu da ƙari, saboda babban abun ciki na fasaha na ƙofar mai tsabta na ɗakin aiki. Amincewar kayan aikin inji, na'urori masu sarrafa kansu, ko na'urori masu hankali sun bambanta sosai, kuma farashin ya bambanta sosai. Sabili da haka, ya kamata a yi amfani da samfurori daga manyan samfuran kamar yadda zai yiwu don tabbatar da dorewa, aminci, da ƙarancin gazawa. 

Dole ne mu mai da hankali sosai ga inganci da shigar da ƙofar ɗakin aiki, ta yadda ƙofar ɗakin aiki za ta iya yin aikin da ya dace. Yana iya keɓance yanayi a bangarorin biyu na ƙofar, kamar hayaniya, kwararar iska da radiation, kuma yana tabbatar da ƙarancin iska mai kyau.

Kamar yadda mai sana'ar kofa mai tsabta, Ina ba ku shawarar samfuran mu. Farashin yana da araha kuma an tabbatar da ingancin. Don Allah tuntube mu idan kana bukata.


Lokacin aikawa: Satumba-23-2021